close

Kuru Aravinthan | (page 4 of 51)

home

Kuru Aravinthan

இது உங்களுக்கான வலைப்பூ... எல்லை இல்லா வானத்தில் சிட்டுக் குருவிகளாய் சிறகடிப்போம் வாருங்கள், உங்களுக்கு என் இனிய வாழ்த்துக்கள்

tamilaram.blogspot.com

Vijay TV - Amutha vanan


விஜே தொலைக்காட்சி நடிகர் அமுதவாணன் கனடா வந்திருந்த போது எழுத்தாளர் குரு அரவிந்தன் அவர்களைச் சந்தித்து உரையாடினார்.

Vijay TV - Amutha vanan
Writer Kuru Aravinthan & Vijay TV Amuthavanan

Gnanam Mr. Gnanasekeranகனடா வந்திருந்த ஞானம் இதழ் ஆசிரியர் திரு ஞானசேகரன் அவர்களை எழுத்தாளர் குரு அரவிந்தன் உதயன் பத்திரிகைக்காக  நேர்காணல் கண்டபோது பல விடயங்களையும் கலந்துரையாடினர்.


Gnanam Mr. Gnanasekeran
Writer Kuru Aravinthan with Editor Mr. Gnanasekaren

மகாஜனக் கல்லூரி - Mahajana OSA Dinner

மகாஜனக் கல்லூரி OSA இரவு விருந்துபசார நிகழ்வு


மகாஜனக் கல்லூரி - Mahajana OSA Dinner
Mrs.Parameswara Teacher & Writer Kuru Aravinthan


மகாஜனக் கல்லூரிஇரவு விருந்துபசார நிகழ்வு சென்ற வாரம் நடைபெற்றபோது திருமதி. பரமேஸ்வரா ஆசிரியை பிரதம விருந்தினராகக் கலந்து சிறப்பித்திருந்தார். மகாஜனக் கல்லூரி பழைய மாணவர்களின் குடும்பத்தினர் கலைநிகழ்ச்சிகளில் பங்கு பற்றிச் சபையோரை மகிழ்வித்தனர். கல்லூரியின் ஆரம்ப கால மாணவரும், கனடாவில் உள்ள மூத்த உறுப்பினருமான திரு. தர்மலிங்கம் அவர்களும் இந்த விருந்துபசாரத்தில் கலந்து சிறப்பித்திருந்தார்.


மகாஜனக் கல்லூரி - Mahajana OSA Dinner
Writer Kuru Aravinthan - Mr. Tharmalingam 

சென்ற வாரம் வெள்ளிக்கிழமை நடைபெற்ற றிச்மன்ட்ஹில் பிள்ளையார் கோயில் திருவிழாவின் போது பழைய மாணவர்களுடன் எழுத்தாளர் குரு அரவிந்தன். கடந்த பல வருடங்களாக மகாஜனக் கல்லூரி பழைய மாணவர்கள் இந்தத் திருவிழாவைப் பொறுப்பேற்று நடத்தி வருகின்றார்கள்.


   
மகாஜனக் கல்லூரி - Mahajana OSA Dinner
Mahajana OSA Canada Members with Writer Kuru Aravinthanஅனித்தா ஜெகதீஸ்வரன் - Anithaஅனித்தா ஜெகதீஸ்வரனுக்கு எங்கள் பாராட்டுக்கள்.


அனித்தா ஜெகதீஸ்வரன் - Anitha


அனித்தா ஜெகதீஸ்வரன் - Anitha


தேசிய சாதனைக்காக சுகததாஸ அரங்கில்  இலங்கை மெய்வல்லுனர் சம்மேளனத்தினால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட 56ஆவது கனிஷ்ட மெய்வல்லுனர் சம்பியன்ஷிப் 23-05-2018 காலை கொழும்பு சுகததாஸ விளையாட்டரங்கில் நடைபெற்றது.. இன்று காலை நடைபெற்ற 23 வயதுக்குட்பட்ட பெண்களுக்கான கோலூன்றிப் பாய்தல் போட்டியில்  கலந்துகொண்ட அனித்தா ஜெகதீஸ்வரன் 3.55 மீற்றர் உயரத்தைத் தாவி மீண்டும் தேசிய சாதனை படைத்தார். இதன்மூலம்இ கடந்த ஒரு வருட காலப்பகுதியில் தொடர்ச்சியாக 5ஆவது தடவையாகவும் தேசிய சாதனையை முறியடித்த வீராங்கனையாக வரலாற்றில் அவர் இடம்பிடித்தார். அனித்தா ஜெகதீஸ்வரனுக்கு எங்கள் பாராட்டுக்கள்.

HAWAII-7

ஹவாய் பயணம் - 7 HAWAII-7

பேர்ள் ஹாபர் காட்சியகத்திற்குச் சென்ற போது யப்பானின் அதிரடித் தாக்குதலில் அந்தத் துறைமுகத்திற்கு ஏற்பட்ட பாதிப்புகளை இப்பொழுதும் பல இடங்களில் காணமுடிந்தது. அந்தந்த இடங்களில் நினைவு மண்டபங்கள், தூபிகள் போன்றவற்றை எழுப்பி அதைப் பற்றிய விபரங்களை எழுதியிருக்கின்றார்கள். அப்போது அமெரிக்காவின் அதிபராக இருந்த பிராங்லின் றூஸ்வெல்ட் டிசெம்பர் 7 ஆம் திகதி 1941 ஆம் ஆண்டு நடைபெற்ற இந்தத் தாக்குதலை, ‘ய னயவந றாiஉh றடைட டiஎந in iகெயஅல’ என்று குறிப்பிட்டார். இரண்டாம் உலக யுத்தத்திற்குக் காரணமான யப்பான் நடத்திய பேர்ள்ஹாபர் தாக்குதலின் போது அட்மிரல் யமாமோட்டோ என்பவரே அந்தத் தாக்குதலைத் திட்டமிட்டிருந்தார். தென்கிழக்கு ஆசியாவைத் தங்கள் கட்டுப் பாட்டுக்குள் வைத்திருப்பதற்கு அமெரிக்க கடற்படையும் ஒரு தடையாக இருந்தது ஒரு காரணம் மட்டுமல்ல, அமெரிக்கா எரிபெருள், உலோகம் போன்றவற்றின் இறக்குமதியையும் தடை செய்திருந்தது. 

திட்டமிடுவது வேறு அதைத் திறம்பட நடத்தி முடிப்பது வேறு. யமாமோட்டோவின் அந்தத் திட்டத்தை நடைமுறைப்படுத்த அட்மிரல் நகுமோ சூச்சி (யேபரஅழ ஊhரஉhi) என்பவர்தான் துணிந்து முன் வந்தார். யுத்த களத்தில் நிற்பவர்களுக்கு எந்த நேரமும் எதுவும் நடக்கலாம் என்பதை அறிந்திருந்தும் அந்தப் பொறுப்பை ஏற்று, ஹவாயில் இருந்து 275 மைல் வடக்கே உள்ள பேர்ள் ஹாபரின் இலக்கை நோக்கித் தனது தாக்குதல் படைகளை நகர்த்தியது இவர்தான். நவம்பர் மாதம் 26 ஆம் திகதி ஆறு விமானம் தாங்கிக் கப்பல்கள் உட்பட 22 கப்பல்களின் அணியை இவர் மிகவும் கவனமாகச் சேரவேண்டிய இடத்திற்கு நகர்த்தியிருந்தார். இந்த விமானந் தாங்கிக் கப்பல்களில் 360 விமானங்கள் இடம் பெற்றிருந்தன.அமெரிக்காவின் வேவு விமானங்களோ, கiயோரப் பாதுகாப்பு கப்பல்களோ இந்த நகர்வைக் கண்டு கொள்ளவில்லை. சுமார் 7.55 க்கு யப்பானின் முதலாவது விமானம் பேர்ள் ஹாபர் தாக்குதலை ஆரம்பித்திருந்தது. ஓய்வு நாளான ஞாயிற்றுக் கிழமையை, அதுவும் அனேகமானவர்கள் பிரார்த்தனைக்குச் செல்லும் நேரத்தைத் தாக்குதலுக்குத் தகுந்த நாளாக யப்பான் தெரிந்தெடுத்து இருந்தது. 


அமெரிக்காவின் தாக்குதல் விமானங்கள் வரிசையாக நிறுத்தப்பட்டிருந்ததால், விமானி அற்ற அவற்றைத் தாக்கி அழிப்பது யப்பானியர்களுக்கு இலகுவாக இருந்தது. இத்தாக்குதலில் சுமார் 180 அமெரிக்க விமானங்கள் தாக்கி அழிக்கப்பட்டன. மிக முக்கியமான அழிப்பு நடவடிக்கைகள் முதல் 30 நிமிடத்திலேயே செய்து முடிக்கப்பட்டன அரிசோனா, ஒக்லஹோமா, கலிபோர்ணியா, நிவாடா, வெஸ்ட்வேர்ஜினியா போன்ற யுத்தக்கப்பல்கள் துறைமுகத்தில் வைத்தே மூழ்கடிக்கப்பட்டன. இந்தத் தாக்குதல் மூலம் அமெரிக்க விமானப் படையின் வான்பலத்தையும், கடற்படையின் கடற்பலத்தையும் அமெரிக்கா எதிர்பாராமல் இழந்திருந்தது. அமெரிக்காவின் மூன்று விமானந்தாங்கிக் கப்பல்கள் இந்தத் தாக்குதலில் தப்பியிருந்தன. அதேபோல முக்கியமான எரிபொருள் குதங்களும் இத்தாகுதலுக்குள் அகப்படவில்லை. டிசெம்பர் மாதம் 8 ஆம் திகதி அமெரிக்க காங்கிரஸ் யப்பானுக்கு எதிரான யுத்தப் பிரகடனத்தைச் செய்தது. காங்கிரஸ் அங்கத்தவரான ஜினட் ராங்கின் என்ற ஒரே ஒருவர் மட்டும் இந்த யுத்த பிரகடனத்தை எதிர்த்து வாக்களித்திருந்தார். அமெரிக்கர்களுக்கு யப்பான் எந்த நேரமும் தங்களைத் தாக்கலாம் என்ற தகவல்கள் கிடைத்திருந்தாலும், அது எப்பே எங்கே என்பது மட்டும் தெரிந்திருக்க வில்லை. 

பேர்ள் ஹாபர் அதிரடித் தாக்குதலின் வெற்றியைத் தொடர்ந்து யப்பானியர்கள் ஹமிஹாஷி (முயஅமையணந) என்ற பெயரில் ஒரு தற்கொலைப் படையையே உருவாக்கி வைத்திருந்தார்கள். இப்போது நடக்கும் தற்கொலைத் தாக்குதல்கள் எல்லாவற்றுக்கும் யப்பானியர்களே முன்னோடிகளாக இருந்திருக்கிறார்கள். பல யப்பானிய விமானிகள் இதற்காக செய்யப்பட்ட தங்கள் விமானத்துடன் அமெரிக்கக் கப்பல்களில் மோதித் தற்கொலை செய்து கொண்டனர். அட்மிரல் மாஷாபுமி அரிமா (ஆயளயகரஅi யுசiஅய) என்ற யப்பானிய தற்கொலைப்படையைச் சேர்ந்தவரே இப்படியான முதலாவது தற்கொலைத் தாக்குதலை நடத்தியிருந்தார். மிகப்பெரிய வல்லரசான அமெரிக்காவோடு குட்டித் தீவான யப்பான் மோதிக்கொண்ட போது பல நாடுகளுக்கும் ஆச்சரியமாக இருந்தன. ஆனாலும் யப்பானியர்கள் தாங்கள் எதற்கும் குறைந்தவர்கள் அல்ல என்பதை பல தடவைகளில் நிரூபித்திருந்தார்கள். தங்கள் நாட்டின் மீது இருந்த அதீத பற்றுக் காரணமாக 3862 யப்பானிய தற்கொலைப் படையினர் இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது தற்கொலைத் தாக்குதல் செய்து மரணமாகியிருந்தனர். சுமார் 7000க்கும் அதிகமான அமெரிக்க கடற்படையினர் இப்படியான தற்கொலைத் தாக்குதலின் போது கொல்லப்பட்டிருந்தனர். யப்பானியர்களின் எண்ணிக்கைப்படி தற்கொலைப் படையினரால் சுமார் 81 கப்பல்கள் மூழ்கடிக்கப்பட்டும், 195 கப்பல்கள் சேதமாக்கப்பட்டும் இருந்தன. இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது ஆழ்கடலில் சென்ற யுத்தக் கப்பல்கள் எல்லாம் இந்த தற்கொலைப் படைக்கு அஞ்சியே பயணத்தை மேற்கொண்டன.

இதற்கு ஒரு முற்றுப் புள்ளி வைக்கும் நோக்கத்தோடுதான் அமெரிக்கா குரோஷிமா என்ற யப்பானிய தீவுமீது ஆகஸ்ட் மாதம் 6 ஆம் திகதி 1945 ஆம் ஆண்டு அணுக்குண்டுத் தாக்குதல் நடத்தி இருந்தது. இத்தாக்குதலில் சுமார் 80,000 மக்கள் அந்த இடத்திலேயே இறந்து போயிருந்தனர். அந்த அதிர்ச்சியில் இருந்து யப்பான் எழுந்திருக்குமுன் மீண்டும் மூன்றாவது நாள் நாகசாகி மீது அடுத்த அணுக்குண்டுத் தாக்குதல் நடத்தப்பட்டது. இத்தாக்குதலில் 40,000 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இதன் காரணமாக வேறு வழியில்லாமல் யப்பான் சரணடைந்தது.


Hawaii-6ஹவாய் பயணம் - 6 Hawaii-6

பேர்ள்ஹாபர் குடாக்கரையில் உள்ள காட்சிப் பொருட்களைப் பார்த்துவிட்டு குடாக் கரைக்குச் சென்றால் அருகே தெரிவது ஒரு நீர்மூழ்கிக் கப்பலாகும். யுஎஸ்எஸ் பவ்பின் (டீழறகin) என்ற பெயரைக் கொண்ட 312 அடி நீளமான இந்த நீர்மூழ்கிக் கப்பல் அமெரிக்க கடைற்படையின் மிகப் பெரிய சொத்தாக இருந்தது. பவ்பின் என்ற மீனின் பெயரையே இதற்கு வைத்திருக்கிறார்கள். இந்தப் பெயரைக் கொண்ட மீனை மட்பிஷ், டோக்பிஷ் என்றும் சொல்வார்கள். பவ்பின் சேற்றுக்குள் ஒளித்திருப்பது போல இந்த நீர்முழ்கியும் தண்ணீருக்கடியில் ஒளித்திருந்து பல வேட்டைகளை ஆடியிருந்தது. 1942 ஆம் ஆண்டு டிசெம்பர் மாதம் இந்த நீர்மூழ்கி வெள்ளோட்டம் விடப்படது. 1971 ஆம் ஆண்டு பாவனைக்கு ஏற்றதல்ல என்று தள்ளி வைக்கப்பட்டது. 1979 ஆம் ஆண்டில் இருந்து பேர்ள் ஹாபரில் நிலை கொண்டிருக்கும் இதை உள்ளே சென்று பார்ப்பதற்குப் பிரத்தியேக அனுமதிச் சீட்டுப் பெறவேண்டும்.

இன்று பேர்ள்ஹாபர் கரையில் மௌனத் தூக்கம் போட்டுக் கொண்டிருக்கும் இந்த பவ்பின் சுமார் 15 மேற்பட்ட பெரிய கப்பல்களைக் கடந்த காலங்களில்  மூழ்கடிதிருந்தது. இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது அமெரிக்காவின் கடற்படையில் மிக முக்கியமான பாத்திரத்தை இந்த நீர்மூழ்கிக் கப்பல் ஏற்றிருந்தது. இந்த நீர்மூழ்கி விமான எதிர்ப்புப் பீரங்கியை தன்னகத்தே கொண்டது. 1944 ஆம் ஆண்டு ஆகஸ்ட் 22 ஆம் திகதி 445 அடி நீளமான  சுஷ்கிமா மாறு என்ற யப்பானியக் கப்பலை இரவு 10 மணியளவில் பவ்பின் மூழ்கடித்திருந்தது. வன்னியில் உள்ள செஞ்சோலையில் பள்ளி மாணவிகள் விமானக்குண்டுத் தாகுதலில் கொல்லப்பட்ட போது எப்படி பொதுமக்கள் அதைக் கண்டித்தார்களோ அதே போன்ற ஒரு சம்பவம் இந்தக் கப்பலை மூழ்கடித்த போதும் நடைபெற்றது. அக்குஷிகிஜிமா என்ற தீவுக்கு அருகே வைத்து சுஷ்கிமா மாறு என்ற கப்பல் மூழ்கடிக்கப்பட்ட போது 834 பள்ளிச் சிறார்கள் அந்தக் கப்பலில் இருந்தார்கள். இவர்களில் 775 சிறார்கள் அப்போது கொல்லப்பட்டார்கள். ஏதும் அறியா அப்பாவிச் சிறார்கள் கொல்லப்பட்ட இந்த சம்பவம் அப்போது யப்பானிய பொதுமக்களிடையே பெரிதும் பாதிப்பை ஏற்படுத்தி இருந்தது. மூழ்கடிக்கப்பட்ட கப்லில் சிறார்கள் இருந்த விடயம் பவ்பின் மாலுமிகளுக்குத் தெரிந்திருக்கவில்லை. சுமார் 20 வருடங்களின் பின்தான் பவ்பின் மாலுமிகளுக்குத் தெரிய வந்தது. 33 வருடங்களின் பின் மூழ்கடிக்கப்பட்டிருந்த சுஷ்கிமா மாறு 1977 ஆம் ஆண்டு ஆழ்கடலில் இனங்காணப்பட்டது. கூகுள் தளத்தில் தேடிய போது யப்பானில் உள்ள சுக்ஷிமா மாறு கப்பல் பற்றிய காட்சியகத்தில், இறந்துபோன சிறார் பற்றியும் அவர்களிடம் இருந்து பாதிவழியில் பறித்தெடுக்கப்பட்ட கனவுகள் பற்றியும் ஒரு கவிதை இருந்தது. அந்தக் கவிதையில் இருந்து இதோ ஒரு வரி:

They dreamed because they were alive. When they became victims, their dreams for the future died with them. ‘

ஆனந்தவிகடன் பவழவிழா கொண்டாட்டத்தின் போது பரிசு பெற்ற எனது குறுநாவலுக்கும் ‘நீர்மூழ்கி நீரில்மூழ்கி’ என்றே தலைப்பிட்டிருந்தேன். நீர்மூழ்கியை நேரடியாகப் பார்க்கச் சந்தர்ப்பம் கிடைத்தாலும், ஹவாய் பேர்ள் ஹாபரில்தான் உள்ளே சென்று பார்க்க முடிந்தது. நான் குறுநாவலில் குறிப்பிட்டது போல அதன் உள்ளக அமைப்பு அப்படியே இருந்தது. இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின்போது அமெரிக்கா 52 நீர்மூழ்கிகளை இழந்திருந்தது. அதே சமயம் நீர்மூழ்கியில் இருந்த 3500 மாலுமிகள் வெவ்வேறு சம்பவங்களின் போது, இந்த யுத்தத்தில் இறந்து போயிருந்தனர். இந்த அதிரடித் தாக்குதலில் யப்பான் தரப்பில் அதிக சேதம் ஏற்படவில்லை. 29 விமானங்களையும் 5 நீர்மூழ்கி கப்பல்களையும் யப்பான் இழந்தது. இந்த அதிரடித் தாக்குதலில் 64 யப்பானிய வீரர்களும் கொல்லப்பட்டனர்.

இந்த அதிரடித் தாக்குதலின்போது யப்பானிய நீர்மூழ்கிக் கப்பல் ஒன்று ஹவாயில் தரைதட்டிய போது அதிலிருந்த எல்லோரும் கொல்லப்பட 23 வயதான சஹாமாகி ((Kazuo Sakamaki) என்பவர் மட்டும் மயங்கிய நிலையில் வைமனாலோ கடற்கரையோரம் உயிரோடு கைப்பற்றப்பட்டார். இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது உயிரோடு முதலில் கைப்பற்றப்பட்ட யப்பானிய வீரர் இவர்தான். இவர் சான்ஐலண்டில் கைதியாக இருந்தபோது, தற்கொலை செய்து வீரமரணம் அடையப்  போவதாக கேட்டபோதும் அதற்கு அனுமதிக்கப் படவில்லை. யுத்தம் முடிவடைந்தபின் இவர் யப்பானுக்கு அனுப்பப்பட்டார்.

எதிரியிடம் அகப்பட்ட யுத்தக் கைதி என்பதால் அவருக்கு அங்கே அதிக வரவேற்பு இருக்கவில்லை. ரெக்ஸாசில் நடந்த சரித்திர மகாநாடு ஒன்றுக்கு 1991 ஆம் ஆண்டு இவர் அழைக்கப்பட்ட போது உணர்ச்சி வசப்பட்டு பெரிதாக இவர் அழுததாகத் தெரிகின்றது. அப்போது காட்சிச் சாலையில் வைக்கப்பட்டிருந்த அவர் பயணித்த நீர்மூழ்கிக் கப்பலுக்கும் அவரை அழைத்துச் சென்று காட்டினார்களாம். இவர் 1999 ஆம் ஆண்டு தனது 81 வது வயதில் மரணமானார். ஒரு கைதியின் வலியை உணர முடியாவிட்டாலும் யுத்தத்தின் வலியை உணர்ந்தவர்கள் நாங்கள், அதனால்தான் ஹவாய் பேர்ள் ஹாபர் யுத்தக் காட்சிச் சாலைக்குச் சென்றபோது, நினைவாலயத்தில் மலர் வைத்து மரணித்தவர்களின் உறவுகள் அழுதபோது, மரணத்தின் வலியை என்னால் உணரமுடிந்தது.

ஹவாய் பயணம் - 5 Hawaii-5


ஹவாய் பயணம் - 5     (16-03-2018)

ஹவாயில் உள்ள பேர்ள் ஹாபர், திருகோணமலைத் துறைமுகத்தைப் போல இயற்கையான துறைமுகத்தைக் கொண்டது. ஹவாயின் குடாக் கடலில் பேர்ள் ஹாபர் இருப்பதால் இயற்கைப் பாதுகாப்பைக் கொண்டது. தற்போதும் அமெரிக்காவின் முக்கிய இராணுவத் தளமாகவும், பசுபிக் கடற்படைத் தலைமையகமாகவும் இருக்கின்றது. இங்கே உள்ள பரந்த காட்சியகத்தில் இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது பாவனையில் இருந்த விமானங்கள், கப்பல்கள், நீர்மூழ்கிக்கப்பல்கள், தற்கொலைத் தாக்குதல் கருவிகள் போன்றவற்றில் சிலவற்றைப் பொதுமக்களின் பார்வைக்காகக் காட்சிக்கு வைத்திருக்கின்றார்கள். வாசலில் அதைப்பற்றிய பெரிய படங்களையும் அதற்கான விளக்கங்களையும் வைத்திருந்தார்கள். பாதுகாப்புக் காரணங்களுக்காகப் கைப்பொதிகளை உள்ளே எடுத்துச் செல்ல அனுமதிக்கவில்லை. புகைப்படக் கருவிகளை மட்டும் எடுத்துச் செல்ல அனுமதித்தார்கள். இங்கு ஆபாச உடைகளோ அல்லது குளியல் உடைகளோ அணிந்து செல்வது தடைசெயய்யப் பட்டுள்ளது. வாசலில் வரும் போதே யூ .எஸ். நேவி என்று ஆங்கிலத்தில் எழுதிய இரண்டு றொக்கெட்டுகள் வானை நோக்கி நிமிர்ந்து நிற்பதைக் காணமுடிந்தது. வட கொரியா நாடும் இப்படி ஒன்றைக் காட்டித்தான் எல்லோரையும் பயம் காட்டி மிரட்டிக் கொண்டிருக்கின்றது. அதைக் கடந்து சென்றால் இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது ஹவாய்ப் பகுதிகளில் தாக்கி அழிக்கப்பட்ட கப்பல்கள், நீர்மூழ்கிகள், விமானங்கள் போன்றவற்றின் நினைவுச் சின்னங்களை அங்கே காணமுடிந்தது. பரந்த பிரதேசத்தில் உள்ள அந்தக் காட்சியகம் சுற்றுலாப் பயணிகளைக் கவரும் வகையில் மிகவும் நேர்த்தியாக ஒழுங்கு செய்யப் பட்டிருந்தது.


கெயிற்ரென் என்று சொல்லப்படுகின்ற யப்பானியர்களின் தண்ணீரில் செல்லக்கூடிய கறுப்பு நிறத்திலான தற்கொலை குண்டுதாக்கியை அங்கே பார்வைக்கு வைத்திருந்தார்கள். (ழுநெ ஆயn துயியநௌந ளுரiஉனைந வுழசிநனழ) ஒருவர் உள்ளே இருந்து செலுத்தக் கூடியவாறு வடிவமைக்கப்பட்டிருந்தது.  முதன் முதலாக 1944 ஆம் ஆண்டு தான் இத்தகைய தற்கொலை இயங்கிகள் யப்பானால் பாவிக்கப்பட்டதாகக் குறிப்புகளும் இருக்கின்றன. பசுபிக் கடற்பரப்பில் எத்தனையோ கப்பல்கள் இதனால் முற்றாக அழிக்கப்பட்டன. இது போன்ற சில மிதவைகளையும், நீர்மூழ்கிகளையும் இலங்கையில் தமிழர் விடுதலை இயக்கங்கள் பாவித்திருந்தது அதைப் பார்த்தபோது நினைவில் வந்தது. வன்னிப் பகுதிக்குச் சென்றவர்கள் அதைப்பற்றிக் குறிப்பிட்டுப் புகைப்படங்களும் எடுத்திருந்தார்கள். இதற்கு அருகே அந்தக் காலத்தில் பாவனையில் இருந்த நீர்முழ்கிக் கப்பல் ஒன்றைக் காணமுடிந்தது. அதன் உள்ளக அமைப்பு எப்படி இருக்கிறது என்பதையும் உள்ளே சென்று பார்க்க முடிந்தது.


அரிசோனா கப்பல் மூழ்கடிக்கப்பட்ட போது அதன் எண்ணெய் தாங்கியில் 1.5 மில்லியன் கலன் எண்ணெய் இருந்திருக்கிறது. இன்றும் அதாவது 77 வருடங்களின் பின்பும் அந்தத் தாங்கியில் இருந்து தினமும் சிறிதளவு எண்ணெய் வெளியேறிக் கொண்டிருப்தாகச் சொன்னார்கள். அது கடல் முழுவதும் பரவாமல் இருப்பதற்காக சுற்றிவர பாதுகாப்பு வளயம் போட்டிருக்கிறார்கள். நினைவு மண்டபத்தின் ஒருபக்கக் கரையில் அதைக் காணக்கூடியதாக இருக்கின்றது. இந்தக் கப்பலில் இருந்த 1177 மாலுமிகள் மரணமாகியிருந்தனர். மரணமானவர்களின் 229 உடல்கள் மட்டுமே மீட்டெடுக்க முடிந்தது. அமெரிக்க யுத்தக் கப்பல் ஒன்றில் அதிரடித் தாக்குதலின் போது அதிகமான மரணங்கள் சம்பவித்தது இந்தக் கப்பலில்தான். யப்பானின் இந்த அதிரடித் தாக்குதலில் இருந்து றுநளவ ஏசைபinயைஇ Pநnளெலடஎயnயைஇ ஊயடகைழசnயைஇ வுநnநௌளநநஇ யனெ ஆயசலடயனெ. ஆகிய 5 கப்பல்கள் தப்பி இருந்தன. துறைமுகத்தில் நின்ற 8 கப்பல்களும் தாக்கப்பட்டன. அவற்றில் நான்கு கப்பல்கள் மூழ்கடிக்கப் பட்டன. இந்த அதிரடித் தாக்குதலைத் தொடர்ந்து சில மாதங்களின் பின் அமெரிக்காவில் வாழ்ந்த சுமார் ஒருலட்சம் யப்பானியர்கள் பாதுகாப்புக் காரணங்களுக்காகத் தடுப்பு முகாமில் வைக்கப்பட்டனர்.


இந்த அதிரடித் தாக்குதலின்போது யப்பானியர்களால் பாவிக்கப்பட்ட ரோறா, ரோறா என்ற சொல் மிகவும் பிரபலமானது. ரோறா என்றால் யப்பானிய மொழியில் புலி என்ற அர்த்தமாகும். இதே பெயரில் ஒரு திரைப்படமும் வெளிவந்திருந்தது. கொழும்பு பம்பலப்பிட்டியில் உள்ள மஜெஸ்ரிக் திரையரங்கில் பல வருடங்களுக்கு முன் அந்த திரைப்படத்தைப் பார்ப்பதற்கு எனக்குச் சந்தர்ப்பம் கிடைத்திருந்தது. பேர்ள்ஹாபரைப் பார்க்க வேண்டும் என்ற ஆர்வத்தைத் தூண்டியதில் அந்தப் படத்திற்கும் பங்கு இருந்தது. அதிரடித் தாக்குதலின் போது பயன்படுத்தப்பட்ட இந்தச் சொல் வழவளரபநமi சயபைநமi  என்ற பதத்தில் இருந்து எடுத்தே யப்பானின் இரகசிய செய்திப் பரிமாற்றத்திற்காக பாவிக்கப்பட்டது. இந்த அதிரடித் தாக்குதலுக்கு முக்கியமாக திட்டம் போட்டவர் அட்மிரல் யமாமோட்டோ (லுயஅயஅழவழ) என்ற யப்பானியராவார். இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது மிகவும் முக்கியமான கொமாண்டராகப் பெயர் பெற்றவர். அமெரிக்காவின் அசைக்க முடியாத தூண்கள் என்று அமெரிக்கர்கள், அமெரிக்க கடற்படையின் யுத்தக் கப்பல்களைததான் நம்பியிருந்தனர். அதை மூழ்கடித்தால் அமெரிக்கர்கள் உளரீதியாக உடைந்து போவார்கள் என்ற நம்பிக்கையோடுதான் இந்தப் பிரமாண்டமான அதிரடித் தாக்குதல் திட்டமிட்டு நடைபெற்றது. கவனமாகத் திட்மிட்டு அதைச் சாதித்துக் காட்டியவர் அட்மிரல் யமாமோட்டோதான். இரண்டாவது கட்டத் தாக்குதலின்போது 54 யப்பானிய விமானங்கள் ஹவாயில் நிலை கொண்டிருந்த அமெரிக்காவின் வான்படை விமானங்களை முற்றாக அழிப்பதில் ஈடுபட்டன. எதாவது அமெரிக்க விமானம் எஞ்சி இருந்தால் அவை தங்கள் யுத்தக் கப்பல்களைத் தாக்கலாம் என்ற அச்சம் காரணமாகவே அமெரிக்க விமானங்கள் தாக்கி அழிக்ப்பட்டன. அதையும் அவர்கள் மிகவும் நேர்த்தியாகச் செய்து முடித்தார்கள்.

Hawaii-4 ஹவாய் பயணம் - 4


ஹவாய் பயணம் - 4 


Hawaii-4  ஹவாய் பயணம் - 4
ஹவாயில் உள்ள பேர்ள் ஹாபர் பற்றி அறிந்தபோது அதைச் சென்று பார்க்க வேண்டும் என்ற விருப்பம் இருந்தது. இரண்டாம் உலக யுத்தத்தின் போது, பேர்ள் ஹாபர் தாக்குதல் எதிர்பாராமல் அதிரடியாக நடந்ததால் அமெரிக்காவிற்கு மட்டுமல்ல, உலக நாடுகளுக்கே பேரதிர்ச்சியைக் கொடுத்தது. எவ்வளவோ கவனமாகவும், புத்திசாலித் தனமாகவும், மிகக் குறைந்த சேதத்துடனும் யப்பான் நாட்டால் இந்தத் தாக்குதல் நடத்தப் பட்டிருந்தது. இத்தாக்குதலின் போது அவர்களின் தாய் மொழியான யப்பானிய மொழியிலேயே அவர்களின் உரையாடல் எல்லாம் இடம் பெற்றதாம். ஆங்கில மொழி பாவிக்கப்படாததால் அவர்களின் உரையாடல்களை இடைமறித்து ஒட்டுக் கேட்டவர்களால் கூட என்ன நடக்கிறது என்பதைப் விளங்கிக் கொள்ள முடியவில்லை. ஏற்கனவே திட்டமிட்ட படி இந்தத் தாக்குதலுக்காக யப்பானின் ஆறு விமானந்தாங்கி யுத்தக் கப்பல்கள் 1941 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் மாதம் 21 ஆம் திகதி ஹவாய் தீவுகளை நோக்கிப் புறப்பட்டிருந்தன.

Hawaii-4  ஹவாய் பயணம் - 4
இந்த நகர்வு மிகவும் இரகசியமாகவே வைக்கப்பட்டிருந்தது. இந்தக் கப்பல்களில் 360 தாக்குதல் விமானங்களும், 48 தற்பாதுகாப்பு விமானங்களும் தயார் நிலையில் வைக்கப்பட்டிருந்தன.
பேர்ள் ஹாபரில் உள்ள திரையரங்கில் விவரணப் படத்தைக் காட்டிவிட்டு எங்களை ஒரு படகில் ஏற்றி ‘அரிசோனா’ நினைவு மண்டபத்திற்கு அழைத்துச் சென்றார்கள். சீருடை அணிந்த கடற்படை வீரர்களே படகோட்டிகளாகவும், உதவியாளர்களாகவும் இருந்தார்கள். 77 வருடங்களுக்கு முன் மூழ்கடிக்கப்பட்ட அரிசோனா கப்பலின் சிதைவுகள் அப்படியே கடலில் இருக்கின்றன. அதற்குமேல் மேடை அமைத்து இந்த மண்டபத்தைக் கட்டியிருக்கிறார்கள். வெள்ளை நிறத்தில் அந்த மண்டபம் இருந்தது.  ஒவ்வொருவராக மேலே ஏறி மண்டபத்திற்குச் சென்றோம். ஏற்கனவே அங்கு வந்து நினைவு மண்டபத்தைப் பார்த்தவர்கள் திரும்பிச் செல்வதற்காக வரிசையாகத் தயாராக நின்றனர். யப்பான் நாட்டின் தாக்குதலின் போது மரணமானவர்களின் பெயர்கள் எல்லாம் நினைவு மண்டபத்தில் எழுதப்பட்டிருந்தது. எங்களுடன் படகில் வந்த, பாதிக்கப்பட்டவர்களின் சில உறவினர்களும் குடும்ப நண்பர்களும் மண்டபத்தில் மரணமானவர்களின் நினைவாக மலர்கள் வைத்து வணங்கினார்கள்.

அங்கே சீருடையில் இருந்த தன்னார்வத் தொண்டர் ஒருவர் தாக்குதலின் போது அரிசோனா கப்பலுக்கு என்ன நேர்ந்தது என்பதைப் பற்றிய விளக்கங்களைச் சொல்லிக் கொண்டிருந்தார். கப்பல் மூழ்கிய இடத்தில் அப்படியே இருக்கின்றது. கப்பலைப் பார்க்கக் கூடிய மாதிரி மண்டபத்தை அமைத்திருக்கிறார்கள். துருப்பிடித்த நிலையில் கப்பல் தண்ணீருக்குள் இருப்பது தெளிவாகத் தெரிந்தது. அதற்கு அருகே தாக்குதலின் போது சேதமடைந்து வெளியேறிய எண்ணெய்யைக் கூடக் கவனமாகச் சுற்றி வளையம் போட்டுப் பாதுகாப்பாக வைத்திருக்கிறார்கள். அந்த மண்டபத்தில் நின்று வெளியே பார்த்தால் அருகே மூழ்கிப்போன வேறு கப்பல்களின் நினைவுச் சின்னங்களையும் பார்க்க முடிந்தது.  புகைப்படம் எடுக்க முயன்றபோது, அலைகள் வந்து நினைவு மண்டபத்தில் முட்டிச் செல்வதைப் பார்த்ததும் நினைவலைகள் பின்நோக்கி நகர்ந்தன. சின்னஞ் சிறிய யப்பான் நாட்டால் எப்படி இந்த அதிரடித் தாக்குதல் நடத்த முடிந்தது, அன்று காலையில் என்ன நடந்திருக்கும்? எந்தத் திசையில் இருந்து விமானங்கள் பறந்து வந்திருக்கும்? அங்கிருந்தபடியே தெளிந்த வானத்தை நிமிர்ந்து பார்த்தேன்.

குறிக்கப்பட்ட நிலையை விமானந்தாங்கிக் கப்பல்கள் அடைந்ததும், தாக்குதலைத் தாமதிக்காது ஆரம்பிக்க ஆயத்தங்கள் நடைபெற்றன. முதற்கட்டமாக யப்பானிய விமானங்கள் மூன்று பிரிவாகப் பிரிக்கப்பட்டு தாக்குதலுக்குத் தயாராகின. முதற்பிரிவு விமானங்கள் முக்கியமான நிலைகளைத் தாக்குவது, இரண்டாவது பிரிவு விமானங்கள் யுத்தக் கப்பல்களை தாக்கி அழிப்பது. மூன்றாவது பிரிவு விமானங்கள் தாக்கப்படாமல் எஞ்சியிருக்கும் நிலைகளைத் தேடி அழிப்பது. திட்டமிட்டபடியே எல்லாம் நடந்தாலும், நடைமுறைச் சிக்கல்கள் சிலவற்றை எதிர்கொள்ள வேண்டி இருந்தது. இவற்றில் ஆறு விமானங்களால் தொழில் நுட்பக் கோளாறு காரணமாக தாக்குதலுக்குச் செல்ல முடியவில்லை. முதலாவது தாக்குதல் ஹவாய் நேரப்படி காலை 7:48 க்கு ஆரம்பமானது. 90 நிமிடங்கள் நடந்த இந்தத் தாக்குதலில் 18 கப்பல்கள் மூழ்கடிக்கப்பட்டன. 2008 கடற்படை வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர். பின்பு எடுக்கப்பட்ட கணக்கின்படி மொத்தமாக 2403 அமெரிக்கர்கள் கொல்லப் பட்டிருந்தனர். குடாக் கடல் என்பதால் எதிரிகளின் கப்பல் தாக்குதலை முறியடிக்கக் கூடிய வகையில் பாதுகாப்புக்கள் அங்கே இருந்தாலும், யப்பானின் விமானத் தாக்குதல் திடீரென இவ்வளவு அகோரமாக நடைபெறும் என்பதை அமெரிக்கா எதிர்பார்த்திருக்கவில்லை.

சற்றுமே எதிர்பார்க்காமல் நடந்த இந்த அதிரடித் தாக்குதலால் அமெரிக்கா அதிர்ந்து போனது. அக்காலத்தில் நிரந்தரமாக ராடர் கருவிகள் ஓரிடத்தில் அமைக்கப்படவில்லை. வண்டிகளிலேயே இக்கருவிகள் பொருத்தப் பட்டிருந்தன. கடல் மட்டத்தில் இருந்து 532 அடி உயரமான கவயோலா (ழுpயயெ சுயனயச ளுவைந) என்ற இடத்தில் இந்த வண்டிகள் நிறுத்தப்பட்டு, பசுபிக்கடல் பக்கம் கண்காணிப்பில் ஈடுபட்டிருந்தன.  கூட்டமாக விமானங்கள் பறந்து வருவதை வண்டியில் இருந்த றாடர் கருவியில் ஜோசெப் லோக்ஹாட் என்ற வீரர் காலை 7:02 க்கு அவதானித்தாலும், கூட்டமாக விமானங்கள் பறந்து வந்ததால் நம்பமுடியாமல் அதிர்ச்சி அடைந்திருந்தார். அதைப்பற்றி தற்காலிக முகாமுக்கு அறிவித்த போது, அவர்கள் மேலதிக பாதுகாப்புக்காக அமெரிக்க விமானங்கள்தான் ஹவாய் நோக்கி வருவதாக அவர்கள் தப்புக் கணக்குப் போட்டிருந்தார்கள். காலைச் சாப்பாட்டிற்குப் போகும் அவசரத்தில், மேலிடத்திற்கு அறிவிக்காமல் அந்தச் செய்தியை அவர்கள் அலட்சியப் படுத்தியிருந்தனர். தனிப்பட்ட ஒருசிலரின் அலட்சியம்தான் மிகப்பெரிய அவலங்களை ஏற்படுத்துகின்றன என்பதற்குக் காலமெல்லாம் இந்த ஒரு நிகழ்வே சாட்சியமாகும்.

Poem - To My Child
DAD - BABY RACHEL - MOM A sad Dad's poem...
This is a beautiful poem. There is an appeal from a Zimbabwean
couple at the bottom of message, not asking for anything more
than that you hand the poem on.
The husband wrote the poem.


TO MY CHILD 

Just for this morning, I am going to
smile when I see your face and laugh
when I feel like crying.

Just for this morning, I will let you
choose what you want to wear,
and smile and say how perfect it is.

Just for this morning, I am going to step
over the laundry and pick you up and take you to
the park to play.

Just for this morning, I will leave the
dishes in the sink, and let you teach me how to put
that puzzle of yours together.

Just for this afternoon, I will unplug
the telephone and keep the computer off and sit with
you in the backyard and blow bubbles.

Just for this afternoon, I will not yell
once, not even a tiny grumble when you scream and
whine for the ice cream truck, and I will buy you one
if he comes by.

Just for this afternoon, I won't worry
about what you are going to be when you grow up, or
second guess every decision I have made where you are
concerned.

Just for this afternoon, I will let you
help me bake cookies, and I won't stand over you
trying to fix them.

Just for this afternoon, I will take us
to McDonald's and buy us both a Happy Meal so you can
have both toys.

Just for this evening, I will hold you in
my arms and tell you a story about how you were
born and how much I love you.

Just for this evening, I will let you
splash in the tub and not get angry.
Just for this evening, I will let you
stay up late while we sit on the porch and count all the stars.

Just for this evening, I will snuggle
beside you for hours, and miss my favourite TV shows.

Just for this evening when I run my
finger through your hair as you pray, I will simply be
grateful that God has given me the greatest gift ever given.

I will think about the mothers and
fathers who are searching for their missing children, the
mothers and fathers who are visiting their children's
graves instead of their bedrooms. The mothers
and fathers who are in hospital rooms
watching their children suffer senselessly and screaming
inside that little body

And when I kiss you goodnight I will hold
you a little tighter, a little longer. It is then,
that I will thank God for you, and ask him for 
nothing, except one more day.............. 


Hi! I am a 29-year-old father. My wife and I have had a wonderful life together. God blessed us with a child too. Our daughter's name is Rachel and she is 10 months old. Not long ago did the doctors detect brain cancer in her little body.
Vijay TV - Amutha vananGnanam Mr. Gnanasekeranமகாஜனக் கல்லூரி - Mahajana OSA Dinnerஅனித்தா ஜெகதீஸ்வரன் - AnithaHAWAII-7Hawaii-6 Hawaii-4  ஹவாய் பயணம் - 4Uthayan News  - Canada

Report "Kuru Aravinthan"

Are you sure you want to report this post for ?

Cancel
×